Basketball Long Hải Phước Tỉnh high school

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Basketball Long Hải Phước Tỉnh high school

Cùng chia sẻ những kinh nghiệm trong cuộc sống trong học tập và trong niềm đam mê thể thao basketball

các vị trí trong bóng rổ

hiende2344
    hiende2344

các vị trí trong bóng rổ Empty các vị trí trong bóng rổ

Bài gửi  hiende2344 Fri Jun 17, 2011 8:48 pm

khi xem xong bài này mình hy vọng bạn sẽ biết đc vị trí của mình trong đội bóng nhé

C :center :trung phong : đây là người cao to khỏe mạnh nhất trong đội ,bigman,họ phụ trách việc bắt bóng bật bảng, ghi điểm gần bảng rổ.Nói chung thì mấy bác ở vị trí này ko cần kỹ thuật lăm, chỉ cần trâu bò tý là ok liền, thỉnh thoảng dunk 1 quả cho vui mắt.Đây là vị trí rất quan trọng trong bóng rổ vì đội nào có 1 tay bắt bóng bật bảng dính như keo dính chuột thì thôi rồi, làm chủ đc thế trận :ymapplause:

PF: Power Forward - trung phong phụ/tiền vệ chính : bác nào chơi ở vị trí này ko những cần sức khỏe ,sự dẻo dai mà còn có kĩ thật khá.Pf phụ trách ghi thật nhiều điểm bởi những pha nhảy ném gần và bắt bóng bật bảng.Các Hlv thường sử dụng vị trí của PF rất linh hoạt ,khi bên trái khi bên phải ....PF di chuyển nhiều , và thường là người gây ra đột biến đáng kể trong trận đấu. :p

SF: Small Forward - tiền đạo (Các cầu thủ có khả năng linh hoạt cao và có khả năng ghi điểm ở cự ly trung bình) cũng na ná như Pf nhưng bác nào ở vị trí này ném 2 điểm thì vào tầm 99%<lúc ko có người kèm Smile) >.SF cần tốc độ ,những pha bóng lắt léo và ko cần Mr kao lắm

SG - PG: Shooting Guard - Point Guard - hậu vệ (Các cầu thủ không cần cao to, nhưng có khả năng nhồi bóng tốt để kiểm soát và thiết kế tổ chức tấn công. Có thể ghi điểm ở cự ly xa 3 điểm). Bác nào ở vị trí này thì kĩ thuật no table ,bác này rất cần thiết khi ko thể xâm nhập bên trong bảng rổ,nhưng cũng hơi mệt vì chạy khắp sân,lúc vừa thấy ở sân nhà đã tót lên và thỉnh thoảng bem 1 quả 3 điểm cho vui mắt.1 khi có 1 SG_Pg bắn rổ giỏi thì đội hình đối phương trở nên dãn hơn vì dĩ nhiên là sợ bị bem 3 điểm

Similar topics

-

Hôm nay: Thu Mar 28, 2024 6:20 pm